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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya 
uteuzi wa Wajumbe wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na Mkaguzi Mkuu wa 
Ndani wa Serikali kama ifuatavyo: 
 

1) Amemteua Jaji Mstaafu wa Mahakama ya Rufani, Mhe. Mbarouk Salim 
Mbarouk kuwa Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi. Jaji 
Mstaafu Mbarouk ameteuliwa kuwa Makamu Mwenyekiti kwa kipindi cha 
pili. 
 

2) Amemteua Mhe. Balozi Omar Ramadhan Mapuri kuwa Mjumbe wa Tume ya 
Taifa ya Uchaguzi. Mhe. Balozi Mapuri ameteuliwa kuwa Mjumbe kwa kipindi 
cha pili. 
 

3) Amemteua Dkt. Zakia Mohamed Abubakar kuwa Mjumbe wa Tume ya Taifa 
ya Uchaguzi. 
 

Uteuzi wa Wajumbe wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi unaanza tarehe 01 Julai, 2023. 
 

4) Amemteua Prof. Idrissa Mshoro kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya 
Wakala wa Ndege za Serikali (TGFA). Prof. Mshoro ameteuliwa kuwa 
Mwenyekiti wa Bodi kwa kipindi cha pili. 
 

5) Amemteua Bw. Benjamin Mashauri Magai kuwa Mkaguzi Mkuu wa Ndani wa 
Serikali. Kabla ya uteuzi Bw. Magai alikuwa Naibu Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu 
wa Hesabu za Serikali.  
 

Uteuzi huu umeanza tarehe 25 Juni, 2023. 
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